Lead Acid vs Lithium Ion, Wanne Yafi Dace da Batir Solar Gida?

Lead Acid vs Lithium Ion, Wanne Yafi Dace da Batir Solar Gida?

LeadAcid vs Lithium

  1. Kwatanta Tarihin Sabis

An yi amfani da batirin gubar-acid a matsayin madogaran wutar lantarki don samar da wutar lantarki tun daga shekarun 1970.Ana kiransa baturi mai zurfi;tare da haɓaka sabbin hanyoyin samar da makamashi, batir lithium sun haɓaka cikin sauri a cikin 'yan shekarun nan kuma sun zama sabon zaɓi.

 

  1. Kwatanta rayuwar zagayowar

Batirin gubar-acid suna da ɗan gajeren rayuwar aiki fiye dabatirin lithium.Wasu baturan gubar-acid na gama-gari suna da ƙidayar sake zagayowar har zuwa 300, batir lithium kuma kusan 5,000.Saboda haka, a duk tsawon rayuwar sabis na tsarin samar da wutar lantarki, masu amfani suna buƙatar maye gurbin baturin gubar-acid.

  1. Kwatanta aikin aminci

Batirin gubar-acid suna da fasahar balagagge da ingantaccen aikin aminci;batirin lithium suna cikin matakin haɓaka cikin sauri, fasahar ba ta da girma sosai, kuma aikin aminci bai isa ba.Tare da haɓakar fasaha, an warware matsalar amincin batirin lithium.Baturin Lithium yana da tsarin sarrafa BMS, tare da cajin da ya wuce kima, zubar da ruwa, wuce haddi, gajeriyar kewayawa da sauran kariya don tabbatar da amincin fakitin baturi, musamman babban baturin phosphoric acid Iron-lithium baturi, babban aikin aminci, babu fashewa kuma babu wuta.

 

  1. Kwatanta farashi da dacewa

Batirin gubar-acid shine kusan kashi ɗaya bisa uku na farashin batirin lithium.Ƙananan farashi yana sa ya fi dacewa ga masu amfani;amma girma da nauyin batirin lithium masu ƙarfi iri ɗaya sun kai kusan kashi 30% ƙasa da na batirin gubar-acid, wanda ya fi sauƙi kuma mafi ceton sarari.Koyaya, iyakancewar batirin lithium yana da tsada mai tsada da ƙarancin aikin aminci.Ko da yake suna da irin ƙarfin lantarki da ƙarfin aiki, baturan gubar-acid suna da arha fiye da batir lithium.Koyaya, rayuwar sake zagayowar batirin gubar-acid na yau da kullun kusan sau 300 ne kawai kuma rayuwar sabis shine shekaru 1-2.Batirin phosphate na lithium baƙin ƙarfe na yanzu yana da tabbacin mafi ƙarancin rayuwar zagayowar sama da 2,000, kusan zagayowar 5,000 aiki mai amfani da fiye da shekaru 10 rayuwar sabis.M kwatanta, farashin nalithiumBatura phosphate na baƙin ƙarfe sun yi ƙasa.

 

LITHIUM-ION LEAD Acid
Farashin $5,000-$15,000 $500-$1.000+
Iyawa 15+kWh 1.5-5 kWh
Zurfin fitarwa 85% 50%
inganci 95% 80-85%
Tsawon rayuwa 10-15 shekaru 3-12 shekaru

 

 

5. Kwatanta lokacin caji

Batirin lithium yana caji da sauri a mafi girman ƙarfin lantarki, yawanci a cikin sa'o'i 1.5, yayin da batirin gubar-acid ke ɗaukar caji 4 zuwa 5 don cikar caji.

 

6. Kwatanta Kariyar Muhalli

Baturin lithium ba ya ƙunsar kowane nau'in ƙarfe mai nauyi mai cutarwa, mara ƙazanta duka a samarwa da kuma amfani da gaske.Muddin aka yi amfani da batir acid acid, za a sami adadin gurɓataccen gurɓataccen ruwa sau da yawa fiye da takwarorinsu na mai.An kiyasta cewa kashi 44-70% na gubar daga batirin gubar acid a cikin PRC ana fitar da su cikin muhalli a matsayin sharar gida.

 

7. Kwatanta Nauyi

LiFePO4 maye baturi kusan kusan.1/3 na batirin gubar acid a nauyi;.Yana iya sauƙaƙe sufuri, shigarwa, ajiya.

 

8. Kwatanta Amfani

Baturin lithium ya fi sauƙi don shigarwa da amfani.Baturin makamashin gidan mu kawai toshe kuma yayi wasa don rage lokacin shigarwa da farashi.Ƙirar ƙanƙara da ƙirar gaye ta dace da yanayin gidan ku mai daɗi.Kuna iya adana lokaci da kuɗi da yawa.

 

Ta hanyar binciken da ke sama, ina fata zai taimaka muku zaɓin baturi mai kyau.A ra'ayi na, baturin lithium ya fi baturin gubar-acid a ajiyar makamashi na gida.Mun kuma samar muku da wani baturi na gida.Idan kuna da wata tambaya, tuntuɓe mu yanzu.Za mu ba ku ƙarin sharhin tunani.LIAO yana da gogewa sosai a cikin batura masu amfani da hasken rana.ƙarin koyo game da shi yanzu.


Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2023