Sanya Solar akan ayari: 12V da 240V

Sanya Solar akan ayari: 12V da 240V

Kuna tunanin fita daga-grid a cikin ayarin ku?Yana daya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a fuskanci Ostiraliya, kuma idan kuna da hanyoyin yin hakan, muna ba da shawarar sosai!Duk da haka, kafin ku yi haka, kuna buƙatar gyara komai, gami da wutar lantarki.Kuna buƙatar isasshen ƙarfi don tafiyarku, kuma hanya mafi kyau don kewaya wannan ita ce amfani da makamashin hasken rana.

Saita shi na iya zama ɗaya daga cikin ayyuka masu sarƙaƙƙiya da ban tsoro da za ku buƙaci yi kafin ku tashi kan tafiyarku.Kar ku damu;mun samu ku!

Nawa makamashin hasken rana kuke buƙata?

Kafin ku isa wurin dillalin makamashin hasken rana, dole ne ku fara tantance adadin kuzarin da kuke buƙata don ayarinku.Matsaloli da yawa suna shafar adadin kuzarin da rukunan hasken rana ke samarwa:

  • Lokacin shekara
  • Yanayi
  • Wuri
  • Nau'in mai sarrafa caji

Don sanin adadin da za ku buƙaci, bari mu dubi abubuwan da ke cikin tsarin hasken rana don ayari da zaɓuɓɓukan da ke akwai.

Saitin tsarin hasken rana na asali don ayarin ku

Akwai manyan abubuwa guda huɗu a cikin tsarin hasken rana waɗanda kuke buƙatar sani kafin shigarwa:

  1. Solar panels
  2. Mai daidaitawa
  3. Baturi
  4. Inverter

Nau'in hasken rana don ayari

Manyan nau'ikan faifan ayari uku

  1. Gilashin hasken rana:Gilashin hasken rana sune mafi yawan gama gari kuma kafaffen hasken rana ga ayari a yau.Gilashin hasken rana ya zo tare da madaidaicin firam wanda ke haɗe da rufin.Ana amfani da su don shigarwa na gida da na kasuwanci.Koyaya, suna iya zama masu rauni lokacin da aka haɗe su zuwa rufin.Don haka, yana da kyau ka yi la'akari da fa'ida da rashin amfani kafin ka sanya irin wannan nau'in na'urar hasken rana akan rufin ayarin ka.
  2. Tayoyin hasken rana:Waɗannan suna da sauƙi kuma masu sauƙi, suna sa su ɗan ƙara tsada.Ana iya sanya su siliconed kai tsaye a kan rufin mai lanƙwasa ba tare da ɗorawa ba.
  3. Rukunin hasken rana:Irin wannan nau'in hasken rana yana samun karbuwa a duniyar ayari a yau.Wannan saboda suna da sauƙin ɗauka da adanawa a cikin ayari - babu wani hawa da ake buƙata.Kuna iya ɗaukar shi ku matsar da shi a kusa da wurin don haɓaka haskensa ga hasken rana.Godiya ga sassauƙarsa, da gaske za ku iya haɓaka ƙarfin da ake sha daga rana.

Makamashi Matters yana da cikakkiyar kasuwa, wanda zai iya taimaka muku da siyan ingantattun hanyoyin hasken rana don ayarinku.

12v baturi

An yi la'akari da mafi mashahuri zaɓi na ayari, 12v Deep Cycle batura suna ba da isasshen ƙarfi don kiyaye kayan aikin 12v na asali da sauran abubuwan lantarki suna gudana.Bugu da ƙari, yana da arha gaba ɗaya a cikin dogon lokaci.12v yawanci ana buƙatar maye gurbinsu kowace shekara biyar.

A fasaha, kuna buƙatar bangarorin hasken rana tare da ƙimar 12v har zuwa 200 watts.Ƙungiyar 200-watt na iya samar da kusan 60 amp-hours kowace rana a cikin yanayi mai kyau.Da wannan, zaku iya cajin baturi 100ah a cikin sa'o'i biyar zuwa takwas.Ka tuna cewa baturinka zai buƙaci ƙaramin ƙarfin lantarki don sarrafa na'urori.Wannan yana nufin cewa matsakaicin matsakaicin baturi mai zurfi zai buƙaci caji aƙalla 50% don gudanar da kayan aikin ku.

Don haka, fa'idodin hasken rana nawa kuke buƙatar cajin baturin 12v ɗin ku?Panel mai karfin watt 200 na iya cajin baturi 12v a rana.Koyaya, zaku iya amfani da ƙananan fale-falen hasken rana, amma lokacin caji zai ɗauki tsawon lokaci.Hakanan zaka iya cajin baturinka daga wutar lantarki na 240v.Idan kuna son sarrafa na'urori masu ƙima na 240v daga baturin ku na 12v, kuna buƙatar inverter.

Gudun kayan aikin 240v

Idan kun tsaya a wurin shakatawar ayari gaba dayan lokaci kuma an haɗa ku da wutar lantarki ta hanyar sadarwa, ba za ku sami matsala ta kunna duk kayan aikin da ke cikin ayarinku ba.Koyaya, wataƙila za ku kasance kan hanya mafi yawan lokutan bincika wannan kyakkyawar ƙasa, don haka ba a haɗa ta da wutar lantarki ba.Yawancin na'urorin Australiya, kamar na'urorin sanyaya iska, suna buƙatar 240v - don haka baturi 12v BA TARE da inverter ba ba zai iya sarrafa waɗannan na'urorin ba.

Maganin shine saita inverter 12v zuwa 240v wanda zai ɗauki ƙarfin 12v DC daga baturin ayarin ku kuma ya canza shi zuwa AC 240v.

Ainihin inverter yawanci yana farawa a kusa da 100 watts amma yana iya zuwa har zuwa 6,000 watts.Ka tuna cewa samun babban inverter ba lallai ba ne yana nufin za ka iya sarrafa duk na'urorin da kake so.Ba haka yake aiki ba!

Lokacin da kake neman inverters a kasuwa, za ka sami ainihin masu arha.Babu wani abu mara kyau tare da mafi arha iri, amma ba za su iya gudanar da wani abu "babban."

Idan kun kasance a kan hanya na kwanaki, makonni, ko ma watanni, kuna buƙatar inverter mai inganci wanda shine tsattsauran raƙuman ruwa (gudanar ruwa mai ci gaba da ke nufin motsi mai laushi, mai maimaitawa).Tabbas, za ku buƙaci ƙarin kuɗi kaɗan, amma zai adana ku kuɗi mai yawa a cikin dogon lokaci.Ƙari ga haka, ba zai sa na'urorin lantarki ko na'urorinka cikin haɗari ba.

Nawa makamashi ayari na zai bukata?

Batirin 12v na yau da kullun zai samar da wutar lantarki 100ah.Wannan yana nufin cewa baturi ya kamata ya iya samar da 1 amp na wuta a kowace awa 100 (ko 2 amps na 50 hours, 5 amps na 20 hours, da dai sauransu).

Teburin mai zuwa zai ba ku cikakken ra'ayi game da amfani da makamashi na kayan aikin gama gari a cikin sa'o'i 24:

Saitin baturi 12 Volt ba tare da inverter ba

Kayan aiki Amfanin Makamashi
Fitilar LED da na'urorin kula da baturi Kasa da 0.5 amp a kowace awa
Famfon Ruwa da Kula da Matsayin Tanki Kasa da 0.5 amp a kowace awa
Karamin Firji 1-3 amps a kowace awa
Babban Firji 3 - 5 amps a kowace awa
Ƙananan na'urorin lantarki (kananan TV, kwamfutar tafi-da-gidanka, mai kunna kiɗa, da sauransu) Kasa da 0.5 amp a kowace awa
Cajin na'urorin hannu Kasa da 0.5 amp a kowace awa

240v saitin

Kayan aiki Amfanin Makamashi
Na'urar sanyaya iska da dumama 60 amps a kowace awa
Injin wanki 20 - 50 amps a kowace awa
Microwaves, Kettles, soya wutar lantarki, bushewar gashi 20 - 50 amps a kowace awa

Muna ba da shawarar sosai yin magana da ƙwararren baturi wanda yayi la'akari da buƙatun kuzarinku kuma yana ba da shawarar saitin baturi/ rana.

Shigarwa

Don haka, ta yaya ake saita hasken rana 12v ko 240v akan ayarinku?Hanya mafi sauƙi don shigar da hasken rana don ayarinku shine siyan kayan aikin hasken rana.Kayan aikin hasken rana wanda aka riga aka tsara ya zo tare da duk abubuwan da ake bukata.

Kayan aikin hasken rana na yau da kullun zai haɗa da aƙalla na'urorin hasken rana guda biyu, na'urar sarrafa caji, maƙallan hawa don dacewa da fafuna zuwa rufin ayari, igiyoyi, fuses, da masu haɗawa.Za ku ga cewa yawancin kayan aikin hasken rana a yau ba sa zuwa da baturi ko inverter - kuma kuna buƙatar siyan su daban.

A gefe guda, zaku iya zaɓar siyan kowane ɓangaren da kuke buƙata don shigarwar hasken rana na 12v don ayarinku, musamman idan kuna da takamaiman samfuran a zuciya.

Yanzu, kun shirya don shigarwa na DIY?

Ko kuna shigar da saitin 12v ko 240v, tsarin yana da kyau iri ɗaya.

1. Shirya kayan aikin ku

Lokacin da kuka shirya shigar da hasken rana zuwa ayarinku, kawai kuna buƙatar matsakaicin kayan aikin DIY wanda ya ƙunshi:

  • Screwdrivers
  • Rarraba (tare da guda biyu)
  • Waya masu tsiro
  • Snips
  • Gun gun
  • Tef na lantarki

2. Shirya hanyar kebul

Madaidaicin wurin da za a yi amfani da hasken rana shine rufin ayarin ku;duk da haka, har yanzu kuna buƙatar yin la'akari da cikakken yanki akan rufin ku.Yi tunani game da hanyar kebul da kuma inda baturin 12v ko 240v zai kasance a ajiye a cikin ayari.

Kuna so ku rage girman hanyar kebul a cikin motar gwargwadon iko.Mafi kyawun wuri shine inda zai kasance da sauƙi a gare ku don samun damar maɓalli na sama da igiyar igiya ta tsaye.

Ka tuna, mafi kyawun hanyoyin kebul ba koyaushe suna da sauƙin samun ba, kuma kuna iya buƙatar cire wasu sassa na datsa don share hanya.Akwai mutane da yawa da ke amfani da makullin 12v saboda yana da igiyar igiyar igiyar da ta riga ta gangara zuwa ƙasa.Bugu da ƙari, yawancin ayari suna da ɗaya zuwa biyu daga cikin waɗannan don tafiyar da igiyoyin masana'anta, kuma kuna iya samun ƙarin sarari don ƙarin igiyoyi.

Yi tsara hanya a hankali, mahaɗa, haɗin kai, da wurin fuse.Yi la'akari da ƙirƙira zane kafin ka shigar da na'urorin hasken rana.Yin hakan na iya rage haɗari da kurakurai.

3. Biyu-duba komai

Kafin ka fara da shigarwa, ka tabbata ka duba komai sau biyu.Wurin wurin shiga yana da mahimmanci, don haka yi cikakken bayani lokacin dubawa sau biyu.

4. Tsaftace rufin ayari

Da zarar komai ya daidaita, tabbatar da tsaftar rufin ayari.Kuna iya amfani da sabulu da ruwa don tsaftace shi kafin ku shigar da na'urorin hasken rana.

5. Lokacin shigarwa!

Ajiye sassan a kan shimfidar wuri kuma yi alama wuraren da za ku yi amfani da manne.Ka kasance mai karimci sosai lokacin da ake amfani da mannen zuwa wurin da aka yiwa alama, kuma ka kula da yanayin panel kafin ka shimfiɗa shi a kan rufin.

Lokacin da kake farin ciki da matsayi, cire duk wani ƙarin abin rufewa tare da tawul na takarda kuma tabbatar da hatimi mai dacewa a kusa da shi.

Da zarar an haɗa panel ɗin a matsayi, lokaci ya yi don samun hakowa.Zai fi kyau a sami wanda zai riƙe itace ko wani abu makamancin haka a cikin ayari lokacin da kuke haƙawa.Ta yin hakan, zai taimaka hana lalacewar allunan rufin ciki.Lokacin da kuka yi rawar jiki, tabbatar da yin haka a hankali kuma a hankali.

Yanzu cewa ramin yana cikin rufin ayari, kuna buƙatar sanya kebul ɗin ya wuce.Saka waya a cikin ayari ta cikin rami.Rufe gland ɗin shigarwa, sannan motsawa cikin ayari.

6. Sanya mai sarrafawa

An yi ɓangaren farko na tsarin shigarwa;yanzu, lokaci yayi da zaku dace da mai sarrafa hasken rana.Da zarar an shigar da na'urar, yanke tsawon waya daga hasken rana zuwa mai tsarawa sannan ka gangara da kebul zuwa baturi.Mai tsarawa yana tabbatar da cewa batura basu cika caji ba.Da zarar batura sun cika, mai sarrafa hasken rana zai kashe.

7. Haɗa komai

A wannan lokacin, kun riga kun shigar da fuse, kuma yanzu lokaci yayi da za ku haɗa da baturi.Ciyar da igiyoyin a cikin akwatin baturi, cire iyakar, kuma haɗa su zuwa tashoshi.

… kuma shi ke nan!Koyaya, kafin ku kunna ayarin ku, tabbatar da bincika komai - duba sau biyu, idan dole ne, don tabbatar da cewa komai ya daidaita.

Wasu la'akari don 240v

Idan kuna son kunna wutar lantarki na 240v a cikin ayarin ku, to kuna buƙatar inverter.Inverter zai canza makamashin 12v zuwa 240v.Ka tuna cewa canza 12v zuwa 240v zai ɗauki ƙarin iko.Mai inverter zai sami na'ura mai ramut wanda zaku iya kunnawa don samun damar amfani da soket ɗin ku na 240v a kusa da ayarinku.

Bugu da ƙari, saitin 240v a cikin ayari yana buƙatar maɓallin aminci da aka shigar a ciki shima.Maɓallin aminci zai kiyaye ku, musamman lokacin da kuka shigar da 240v na gargajiya a cikin ayarin ku a wurin shakatawa na ayari.Maɓallin aminci zai iya kashe injin inverter yayin da ayarin ku ke toshe a waje ta hanyar 240v.

Don haka, akwai kuna da shi.Ko kuna son gudu kawai 12v ko 240v a cikin ayarin ku, yana yiwuwa.Kuna buƙatar samun kayan aiki da kayan aiki masu dacewa don yin hakan.Kuma, ba shakka, zai fi kyau ma'aikacin lantarki mai lasisi ya duba dukkan igiyoyin ku, kuma ku tafi!

Kasuwarmu da aka keɓe a hankali tana ba abokan cinikinmu damar samun samfura daga nau'ikan nau'ikan nau'ikan samfuran ku don ayarin ku!Muna da samfura don tallace-tallace na gabaɗaya da siyarwa - duba su a yau!


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2022