Yadda za a ƙara inganci da rayuwa nabaturin keke:Gudanar da baturi da kula da baturi wajibi ne don samun mafi kyawun abin hawan ku.Kyakkyawan baturi zai iya ɗaukar kusan tsawon rayuwar babur.Idan baturin ku yana da kyau to za ku iya cin gajiyar babur.Idan kuna shirin siyan sabon keke da kanku, to kuna buƙatar sanin wannan keken gaba ɗaya kafin hakan.Anan muna gaya muku game da shawarwarin kula da batirin babur.
Tabbatar cewa tashar ta kasance mai tsabta
Thebaturin kekena iya zubar da electrolyte wanda zai iya lalata tasha batirin.Wannan datti na iya lalata layin ƙarfe na tashar babur kuma ya haifar da matsala mai ban tsoro saboda mummunan hulɗa.Lalata electrolytes iya samar da wani Layer na tsatsa da zai rage amfani da baturi.Lokacin da wannan ya faru ƙarfin da baturin ku ke bayarwa ga motar farawa bazai isa ba kuma a sakamakon haka babur ɗin ku ba zai fara ba.Tsaftace tashoshi sun tabbatar da cewa ba za ku taɓa buƙatar maye gurbin tsohon keken ku ba.
Tabbatar da cewa an ɗaure tashoshi sosai
Idan tuntuɓar tashoshi na baturin ku ya yi sako-sako, yana iya yin walƙiya.Faɗakarwa yana da illa ga tsawon rayuwar baturi saboda yana jan ƙarfin baturin a cikin ɗan gajeren lokaci.Don haka ɗauki maƙarƙashiya ko maƙarƙashiya kuma ƙara ƙarar ƙwayayen baturin ku don rage duk wata damar da za ta iya haskawa.
Man shafawa tashoshin baturin ku bayan kowace sabis don guje wa lalata kowane ƙazanta na waje.
Duba Fuse Baturi akai-akai
Fuskar baturi abu ne mai sauƙi amma mara tsada wanda zai iya taimakawa kare baturin ku daga kowace lalacewa.Tabbatar cewa ana duba fis ɗin baturin ku akai-akai a kowane sabis.Kuna ƙoƙarin maye gurbin tsohuwar fuse.Ko da har yanzu suna iya aiki.
Ƙara baturin ku akai-akai
Duba matakin ruwa sau ɗaya kowane mako biyu.Idan baku da tabbacin nawa za ku cika, duba gefen baturin ku don alamun da ke gaya muku inda mafi ƙanƙanta da matsakaicin maki suke.Yi hankali lokacin cika baturin ku da ruwa kuma yi amfani da ruwa mai narkewa kawai.Yin amfani da ruwan famfo ko ruwa tare da kowane irin ƙazanta na iya yin illa ga baturin ku kuma yana iya haifar da gazawar electrolyte.
Bincika Batir ɗinku Sau da yawa don Leaks
Lokacin aikawa: Agusta-23-2022