Wadannan batura robobi na iya taimakawa wajen adana makamashi mai sabuntawa akan grid

Wadannan batura robobi na iya taimakawa wajen adana makamashi mai sabuntawa akan grid

4.22-1

Wani sabon nau'in baturi da aka yi daga polymers masu sarrafa wutar lantarki-ainihin filastik-na iya taimakawa wajen adana makamashi akan grid mai rahusa kuma mafi ɗorewa, yana ba da damar ƙarin amfani da ƙarfin sabuntawa.

Batirin, wanda farawa na tushen Boston ne ya yiPolyJoule, zai iya ba da mafi ƙarancin tsada kuma mai ɗorewa madadin batir lithium-ion don adana wutar lantarki daga maɓuɓɓuka masu tsaka-tsaki kamar iska da hasken rana.

Kamfanin yanzu yana bayyana samfuran farko.PolyJoule ya gina sama da sel 18,000 kuma ya shigar da ƙaramin aikin matukin jirgi ta amfani da kayan da ba su da tsada, da yawa.

PolyJoule ke amfani da shi a cikin na'urorin batir ɗin sa suna maye gurbin lithium da gubar da aka fi samu a cikin batura.Ta amfani da kayan da za a iya ƙirƙira cikin sauƙi tare da sinadarai na masana'antu da yawa, PolyJoule yana guje wamatsi wadatafuskantar kayan kamar lithium.

Farfesoshi na MIT Tim Swager da Ian Hunter ne suka fara PolyJoule, waɗanda suka gano cewa polymers masu ɗaukar hoto sun sanya wasu mahimman akwatuna don ajiyar makamashi.Suna iya ɗaukar caji na dogon lokaci kuma suna yin caji da sauri.Hakanan suna da inganci, ma'ana suna adana kaso mai tsoka na wutar lantarki da ke shiga cikin su.Kasancewar robobi, kayan kuma suna da arha don samarwa kuma suna da ƙarfi, suna riƙe da kumburi da kwangilar da ke faruwa a cikin baturi yayin caji da fitarwa.

Babban koma baya shineyawan makamashi.Fakitin baturi sun fi girma sau biyu zuwa biyar fiye da tsarin lithium-ion mai iko iri ɗaya, don haka kamfanin ya yanke shawarar cewa fasaharsa za ta fi dacewa da aikace-aikacen da ke tsaye kamar grid ajiya fiye da na lantarki ko motoci, in ji shugaban kamfanin PolyJoule Eli Paster.

Amma ba kamar baturan lithium-ion da ake amfani da su don wannan manufar yanzu, tsarin PolyJoule ba sa buƙatar kowane tsarin sarrafa zafin jiki don tabbatar da cewa ba su yi zafi ba ko kama wuta, in ji shi."Muna so mu yi ƙarfin gaske, batir mai rahusa wanda ke zuwa ko'ina.Kuna iya mari shi a ko'ina kuma ba lallai ne ku damu da shi ba, ”in ji Paster.

Susan Babinec, wacce ke jagorantar shirin ajiyar makamashi ta ce polymers masu haɓakawa na iya zama babban ɗan wasa a cikin ma'ajiyar grid, amma ko hakan ya faru zai dogara ne kan yadda sauri kamfani zai iya haɓaka fasaharsa da kuma, mahimmanci, nawa farashin batura, in ji Susan Babinec, wacce ke jagorantar shirin ajiyar makamashi. a Argonne National Lab.

Wasubincikeyana nuna $20 a kowace awa-kilowatt na ajiya a matsayin maƙasudin dogon lokaci wanda zai taimaka mana mu kai 100% karɓuwar makamashi mai sabuntawa.Wani ci gaba ne da sauran madadingrid-ajiya baturasuna mai da hankali kan.Form Energy, wanda ke samar da batir-iska, ya ce zai iya cimma wannan burin a cikin shekaru masu zuwa.

PolyJoule bazai iya samun farashi bacewa kasan, Fasto ya yarda.A halin yanzu yana niyya $ 65 a kowace kilowatt-hour na ajiya don tsarin sa, yana tunanin cewa abokan cinikin masana'antu da masu amfani da wutar lantarki na iya yarda su biya wannan farashin saboda samfuran yakamata su daɗe kuma su kasance masu sauƙi da arha don kiyayewa.

Ya zuwa yanzu, Paster ya ce, kamfanin ya mayar da hankali kan gina wata fasaha mai saukin sarrafawa.Yana amfani da sinadarai na masana'antu na tushen ruwa kuma yana amfani da injuna na kasuwanci don haɗa ƙwayoyin batir ɗin sa, don haka baya buƙatar takamaiman yanayi wani lokacin da ake buƙata don kera baturi.

Har yanzu ba a san abin da sunadarai na baturi zai yi nasara a cikin ma'ajin grid ba.Amma robobin PolyJoule na nufin wani sabon zaɓi ya fito.


Lokacin aikawa: Afrilu-22-2022