Yaya Tsawon Ƙofar Rana ta Ƙare?

Yaya Tsawon Ƙofar Rana ta Ƙare?

Zuba hannun jari a cikin hasken rana yana rage farashin makamashi kuma yana haifar da tanadi na dogon lokaci.Duk da haka, akwai iyaka ga tsawon lokacin da na'urorin hasken rana ke wucewa.

Kafin siyan fale-falen hasken rana, la'akari da tsawon rayuwarsu, dorewarsu da duk wani abu da zai iya tasiri ga inganci ko ingancin su.

Tsawon RayuwaTashoshin Rana

Masu masana'anta suna tsara fale-falen hasken rana don ɗaukar shekaru da yawa.A cewar Ƙungiyar Masana'antun Makamashi ta Solar Energy (SEIA), masu amfani da hasken rana suna wucewa tsakanin shekaru 20 zuwa 30.Wasu bangarori da aka yi da kyau na iya zama har zuwa shekaru 40.

Ko da yake na'urorin hasken rana ba kawai za su daina aiki bayan shekaru 25 ba, samar da wutar lantarki da ingancinsu zai ragu, ma'ana ba za su yi tasiri ba wajen canza makamashin rana zuwa wutar lantarki ga gidanku.An san wannan raguwar tasiri a matsayin ƙimar lalata hasken rana.

 


 

Rage Rage Rage Rana

Wani bincike na 2015 wanda Cibiyar Kula da Makamashi ta Kasa (NREL) ta gudanar ya gano cewa hasken rana yana da matsakaicin raguwar kashi 0.5% a kowace shekara.Wannan yana nufin cewa idan kun kasance kuna da bangarori na tsawon shekaru huɗu, samar da makamashin ku zai zama ƙasa da 2% idan kun shigar da su.Bayan shekaru 20, samar da makamashin ku zai zama kasa da 10% fiye da lokacin da kuka sami bangarorin ku.

Wasu masana'antun suna kare fa'idodin hasken rana tare da garantin samar da wutar lantarki.Waɗannan sharuɗɗan sun yi alkawarin samfuran su ba za su nutse ƙasa da wani matakin samarwa ba ko kamfanin zai maye gurbinsu ko gyara su.Wasu garanti har ma za su mayar muku da kuɗaɗen fanni.Waɗannan garantin galibi ana ɗaure su da manyan fanatocin hasken rana tare da keɓancewar wutar lantarki da ƙimar inganci.

PanelsTare da Mafi Dogon Rayuwa

Babban ingancin hasken rana yana da tsawon rayuwa fiye da zaɓuɓɓuka masu rahusa.Waɗannan an rarraba su azaman bangarori na Tier One ta Bloomberg New Energy Finance Corporation (BNEF).Tsarin kima na BNEF yana raba hasken rana zuwa matakai da yawa: Tier One, Tier Two da Tier Three.Koyaya, BNEF bai yi cikakken bayani game da abin da ya ƙunshi bangarori na Tier Two da Tier Three ba, kawai Tier One.

Tier One panels sun fito ne daga masana'antun da ke da aƙalla shekaru biyar na gwaninta, kyakkyawan suna da amintaccen kuɗi.Tier One Panel sau da yawa sun fi tsada, amma suna ba da mafi kyawun samar da wutar lantarki da ƙimar inganci, yana sa su zama jari mai dacewa.

Biyu daga cikin mashahuran nau'ikan fale-falen hasken rana, monocrystalline da polycrystalline, an rarraba su da Tier One.Monocrystalline (mono) bangarori suna ba da mafi kyawun ƙimar inganci da mafi girman fitarwar wuta, amma sun fi tsada.Polycrystalline (poly) bangarori sun fi araha amma suna ba da ƙarancin inganci da fitarwa.Tun da mono panels suna da inganci mafi girma, suna da ƙarancin lalacewa.Ƙarƙashin ingancin poly panels sun rasa aiki da sauri fiye da na mono.

 


 

Abubuwan Da Ke Tasiri Tsawon Rayuwar Panel

Yayin da bangarorin ku ke raguwa, ingancin tsarin hasken rana zai ragu a hankali.Abubuwa da yawa ban da ƙimar lalacewa kuma na iya yin tasiri ga ingancin tsarin ku.

Yanayi da Muhalli

Fuskantar matsanancin yanayin yanayi zai rage tsawon rayuwar ku na hasken rana.Wannan ya haɗa da yanayi mai tsauri, kamar ƙanƙara, iska mai ƙarfi da matsanancin zafi.Bayyanawa na dogon lokaci zuwa yanayin zafi sosai zai rage aikin panel, yana rage ikonsa na sarrafa gidan ku yadda ya kamata.

Shigar da Tashoshin Rana

Dole ne a shigar da rukunan hasken rana tare da ingantaccen tsarin tarawa.Shigar da ya dace yana hana bangarori daga zamewa ko tsagewa, wanda zai iya tasiri aikin su.ƙwararrun masu saka hasken rana za su kiyaye filayen ku yadda ya kamata kuma su hana su faɗuwa daga rufin ku.Yawancin masu samar da hasken rana sun haɗa da garantin aikin aiki wanda ke rufe shigarwa.Wannan yana kare masu gida daga kuskuren shigarwa wanda ke haifar da lalata ko tsarin.

Ingancin Tashoshin Rana

Zuba hannun jari a cikin manyan hanyoyin hasken rana yana hana lalacewa mai tsanani da raguwar fitarwa.Ko da yake har yanzu bangarorin ku za su ragu, ɗigon ba zai yi tsauri kamar na'urorin hasken rana mai arha ba.Ƙwararren hasken rana yana samar da wutar lantarki mafi girma, mafi kyawun tanadin makamashi da kuma mafi kyawun dawowa kan zuba jari (ROI).Wadannan bangarori suna amfani da mafi kyawun ƙwayoyin rana don ɗaukar ƙarin hasken rana don canza makamashi.

Fanalan hasken rana masu inganci kuma suna da ingantaccen garanti.Garanti na yau da kullun sune shekaru 12 zuwa 15, amma suna iya zama tsawon shekaru 25 don manyan bangarori masu inganci.Wataƙila waɗannan garantin za su haɗa da garantin wutar lantarki da aka ambata a sama, yana kare samar da fanalan ku na dogon lokaci.

 

Yadda Ake YiTashoshin RanaKarshe Ya Dade

Ba za a iya kaucewa raguwar fale-falen hasken rana ba, amma akwai wasu matakan da za ku iya ɗauka don kare tsarin wutar lantarkin ku.Anan ga yadda ake kiyaye bangarorinku cikin kyakkyawan yanayi.

Zabi Mashahuran Masu Sanya Rana da Kayan aiki

Nau'in rukunin hasken rana da kuka zaɓa yana tasiri aikin fanalan ku da tsawon rayuwa.Tun da sayen tsarin makamashin hasken rana babban jari ne, za ku so ku sayi kayan aiki mafi kyau da za ku iya.

Bincika samun abubuwan ƙarfafa hasken rana, ƙididdigewa da ragi a yankinku don rage jimillar farashin shigarwa.Misali, zaku iya amfani da kiredit ɗin harajin hasken rana na tarayya don rage hannun jarin ku na gaba da kashi 30%.

Saka hannun jari a mafi kyawun hanyoyin hasken rana na iya inganta lokacin dawowar ku, wanda yawanci shine shekaru shida zuwa 10.Mafi kyawun tsarin hasken rana yana samar da ƙarin makamashi, samar da ƙarin tanadi da haɓaka ROI.

Bugu da ƙari, kayan aiki masu inganci, kuna buƙatar nemo kamfani mai daraja na hasken rana.Bincika yuwuwar kamfanoni da kuma bincika ƙwarewar su, ƙwararrun ƙwararru da kuma suna.Karanta game da wasu abubuwan da masu gida suka samu akan shahararrun shafukan bita.Har ila yau, sake duba kas ɗin samfuran kowane kamfani don zaɓinsu na fanatoci masu inganci, batura masu amfani da hasken rana da sauran na'urorin haɗi na hasken rana da kuke so.

Tsaftace Tayoyin Rana

Fuskokin hasken rana suna buƙatar kulawa kaɗan na yau da kullun.Ruwan sama yana tsaftace su a duk shekara.Kuna iya buƙatar tsaftace sassan ku lokaci-lokaci idan kun fuskanci dusar ƙanƙara mai yawa ko kuma kuna kewaye da bishiyoyi masu sauke ganye ko rassan akan tsarin ku.Waɗannan abubuwan toshewa na iya rage ingancin fa'idodin ku kuma su rage samar da wutar lantarki.

Kuna buƙatar ɗaukar ƙwararrun ƙwararru don tsaftace hasken rana a waɗannan lokuta.Bincika tare da mai saka hasken rana don ganin ko an haɗa ayyukan tsaftace panel tare da garantin garanti.Idan ba haka ba, ana iya bayar da shi azaman sabis na tsaye.

Jadawalin Binciken Kulawa da Sabis na Panel

Kulawa da kulawa akai-akai zai kula da lafiyar tsarin ku da kuma kiyaye filayen hasken rana cikin yanayin aiki.Yawancin masu samar da hasken rana sun haɗa da duban kulawa a cikin garantin su.Wannan ya kamata ya rufe duk abubuwan da suka shafi tsarin hasken rana, gami da inverter na hasken rana, tudun wuta da duk wani ajiyar batir mai rana.Yawancin sassa masu motsi suna shiga cikin ingantaccen tsarin makamashi, don haka yana da mahimmanci a sami cikakken binciken tabbatar da tsarin.

Mai ba da sabis ɗin ku na iya haɗawa da ƙa'idar kula da tsarin da ke bibiyar ayyukan bangarorin ku da samar da kuzari.Tuntuɓi mai ba da hasken rana idan kun lura da manyan raguwa a aikin tsarin ku.

Sauya Rukunin Rana

Ko da tare da garanti na shekaru 25 da garantin samarwa, masu amfani da hasken rana za su rasa ikon samar da ingantaccen makamashi don gidan ku.Fanalan ku na iya ci gaba da samar da wuta, amma yawan samarwa zai ragu a hankali har sai ya kasa tafiyar da gidan ku.A lokuta da ba kasafai ba, bangarorin ku na iya fuskantar gazawar wuta kuma su daina samar da wuta kwata-kwata.

Kuna buƙatar cire sassan ku kuma a maye gurbin ku a wannan lokacin.Mai shigar da ku ba zai rufe wannan ba idan kun ƙetare garantin ku.

 


 

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Ƙaƙwalwar Rana ta Ƙarshe?

Abubuwa da yawa suna shafar tsawon rayuwar fanalan hasken rana, gami da ingancin su, yanayin ku, da yadda kuke kula da su.Kodayake lalacewar panel ba makawa ne, zaku iya saka hannun jari a cikin manyan fanatoci don adana tsarin ku muddin zai yiwu.Muna ba da shawarar nemo ingantaccen mai saka hasken rana don tabbatar da ingantaccen kayan aiki da ingantaccen shigarwa.Samu ƙididdiga daga aƙalla masu samar da hasken rana guda uku don nemo mafi kyawun zaɓuɓɓuka.


Lokacin aikawa: Dec-08-2022