Ajiyayyen Baturi vs. Generator: Wanne Tushen Ƙarfin Ajiyayyen Ne Mafi Kyau a gare ku?

Ajiyayyen Baturi vs. Generator: Wanne Tushen Ƙarfin Ajiyayyen Ne Mafi Kyau a gare ku?

Lokacin da kake zama a wani wuri mai tsananin yanayi ko katsewar wutar lantarki na yau da kullun, yana da kyau a sami tushen wutar lantarki don gidanka.Akwai nau'ikan tsarin wutar lantarki daban-daban akan kasuwa, amma kowanne yana yin manufa ɗaya ta farko: kiyaye fitilun ku da kayan aikin ku lokacin da wutar ta ƙare.

Yana iya zama shekara mai kyau don duba ikon ajiyar kuɗi: Yawancin Arewacin Amurka yana cikin haɗarin baƙar fata a wannan lokacin rani godiya ga fari mai gudana kuma ana tsammanin sama da matsakaicin yanayin zafi, in ji Kamfanin Amincewar Lantarki na Arewacin Amurka a Laraba.Sassan Amurka, daga Michigan har zuwa gabar Tekun Fasha, suna cikin haɗarin yin baƙar fata har ma fiye da haka.

A baya, injinan jirage masu amfani da man fetur (wanda kuma aka sani da masu samar da wutar lantarki gabaɗaya) sun mamaye kasuwar samar da wutar lantarki, amma rahotannin haɗarin gubar carbon monoxide ya sa mutane da yawa neman hanyoyin.Madodin baturi sun fito a matsayin mafi kyawun yanayi kuma zaɓi mai yuwuwa mafi aminci ga janareta na al'ada.

Duk da yin daidai da aikin, madadin baturi da janareta na'urori daban-daban.Kowanne ɗayan fa'idodi ne na musamman na fa'ida da rashin amfani, waɗanda za mu rufe a cikin jagorar kwatancen mai zuwa.Ci gaba da karantawa don gano ainihin bambance-bambance tsakanin ajiyar baturi da janareta kuma yanke shawarar wane zaɓi ne mafi kyau a gare ku.

madadin baturi

 

Ajiyayyen baturi
Tsarin ajiyar baturi na gida, irin su Tesla Powerwall ko LG Chem RESU, suna adana makamashi, waɗanda za ku iya amfani da su don kunna gidan ku yayin fita.Ajiyayyen baturi yana gudana akan wutar lantarki, ko dai daga tsarin hasken rana na gidanku ko grid ɗin lantarki.A sakamakon haka, sun fi kyau ga muhalli fiye da janareta masu amfani da man fetur.Hakanan sun fi kyau don walat ɗin ku.

Na dabam, idan kuna da tsarin amfani na lokaci-na-amfani, kuna iya buƙatar tsarin ajiyar baturi don adana kuɗi akan lissafin kuzarinku.Maimakon biyan kuɗin wutar lantarki mai yawa a lokacin mafi yawan lokutan amfani, za ku iya amfani da makamashi daga ajiyar baturin ku don kunna gidan ku.A cikin sa'o'i marasa ƙarfi, zaku iya amfani da wutar lantarki azaman na yau da kullun - amma akan farashi mai rahusa.

baturi don madadin sump famfo

Generators

A gefe guda, janareta na jiran aiki suna haɗawa da panel ɗin lantarki na gidan ku kuma suna kunna ta atomatik lokacin da wutar ta ƙare.Masu samar da wutar lantarki suna aiki da mai don kiyaye wutar lantarki a lokacin da ba a ƙare ba - yawanci iskar gas, propane ruwa ko dizal.Ƙarin janareta suna da fasalin "man fetur biyu", ma'ana suna iya aiki akan ko dai iskar gas ko propane na ruwa.

Wasu masu samar da iskar gas da propane na iya haɗawa da layin iskar gas na gidanku ko tankin propane, don haka babu buƙatar sake cika su da hannu.Duk da haka, dole ne a cika injinan dizal don ci gaba da aiki.

Ajiyayyen baturi vs. janareta: Yaya ake kwatanta su?
Farashi
Dangane da farashi,ajiyar baturisu ne zaɓi mafi tsada a gaba.Amma janareta na buƙatar man fetur don aiki, wanda ke nufin cewa za ku kashe karin lokaci don kula da tsayayyen wadatar mai.

Tare da ajiyar baturi, za ku buƙaci biya don tsarin batir ɗin ajiya gaba, da kuma farashin shigarwa (kowannensu yana cikin dubbai).Madaidaicin farashin zai bambanta dangane da nau'in batirin da kuka zaɓa da nawa kuke buƙatar kunna gidan ku.Duk da haka, ya zama ruwan dare ga tsarin ajiyar baturi mai matsakaicin girman gida don gudana tsakanin $10,000 da $20,000.

Ga janareta, farashin gaba ya ɗan yi ƙasa kaɗan.A matsakaita, farashin saye da shigar da janareta na jiran aiki zai iya zuwa daga $7,000 zuwa $15,000.Duk da haka, ku tuna cewa janareta na buƙatar mai don aiki, wanda zai ƙara yawan kuɗin aiki.Takamammun farashin zai dogara ne akan wasu ƴan abubuwa, da suka haɗa da girman janareta, irin man da yake amfani da shi da kuma adadin man da ake amfani da shi don sarrafa shi.

Shigarwa
Ajiyayyen baturi yana samun ɗan ɗanɗano kaɗan a cikin wannan rukunin tunda ana iya hawa su zuwa bango ko ƙasa, yayin da shigarwar janareta na buƙatar ɗan ƙarin aiki.Ko da kuwa, kuna buƙatar hayar ƙwararru don kowane nau'in shigarwa, waɗanda duka biyun zasu buƙaci cikakken aikin yini kuma suna iya kashe dala dubu da yawa.

Baya ga kafa na'urar da kanta, shigar da janareta kuma yana buƙatar zubar da siminti, haɗa janareta zuwa wani tushen mai da aka keɓe tare da sanya maɓallin canja wuri.

Kulawa
Ajiyayyen baturi shine bayyanannen nasara a wannan rukunin.Sun yi shuru, suna gudanar da kansu, ba sa fitar da hayaki kuma basa buƙatar wani ci gaba mai gudana.

A gefe guda kuma, janareta na iya zama surutu da hargitsi lokacin da ake amfani da su.Suna kuma fitar da hayaki ko hayaƙi, ya danganta da irin man da suke amfani da shi don yin aiki - wanda zai iya fusata ku ko maƙwabtanku.

Tsayar da ikon gidan ku

Har zuwa tsawon lokacin da za su iya ci gaba da samun wutar lantarki a gidanku, masu janareta na jiran aiki cikin sauƙi sun zarce ma'aunin baturi.Muddin kana da isasshen man fetur, janareto za su iya ci gaba da aiki har zuwa makonni uku a lokaci guda (idan ya cancanta).

Ba haka lamarin yake ba a madadin baturi.Bari mu yi amfani da Tesla Powerwall a matsayin misali.Yana da 13.5 kilowatt-hours na damar ajiya, wanda zai iya samar da wutar lantarki na 'yan sa'o'i da kansa.Kuna iya samun ƙarin wuta daga cikinsu idan sun kasance ɓangare na tsarin hasken rana ko kuma idan kuna amfani da batura masu yawa a cikin tsari guda.

Tsawon rayuwa da garanti
A mafi yawan lokuta, ajiyar baturi yana zuwa tare da dogon garanti fiye da janareta na jiran aiki.Koyaya, ana auna waɗannan garanti ta hanyoyi daban-daban.

Tsawon lokaci, tsarin ajiyar baturi yana rasa ikon riƙe caji, kamar wayoyi da kwamfyutoci.Don haka, ajiyar baturi sun haɗa da ƙimar ƙarfin garanti na ƙarshen, wanda ke auna yadda tasirin baturi zai riƙe caji a ƙarshen lokacin garanti.A cikin yanayin Tesla, kamfanin ya ba da tabbacin cewa batirin Powerwall ya kamata ya riƙe 70% na ƙarfinsa a ƙarshen garantin shekaru 10.

Wasu masana'antun batir ɗin ajiya kuma suna ba da garanti na "samarwa".Wannan shine adadin zagayowar, sa'o'i ko fitarwar kuzari (wanda aka sani da "throughput") wanda kamfani ke bada garantin akan baturin sa.

Tare da janareta na jiran aiki, yana da sauƙi don kimanta tsawon rayuwa.Masu ingantattun janareta na iya yin aiki na tsawon sa'o'i 3,000, muddin ana kiyaye su da kyau.Don haka, idan kuna gudanar da janareta na sa'o'i 150 a kowace shekara, to ya kamata ya wuce kusan shekaru 20.

madadin baturi na gida

Wanne ya dace da ku?
Gaba ɗaya yawancin rukunoni,madadin baturitsarin suna fitowa a saman.A takaice, sun fi kyau ga muhalli, sauƙin shigarwa da arha don gudanar da dogon lokaci.Bugu da kari, suna da garanti mai tsayi fiye da janareta na jiran aiki.

Tare da wannan ya ce, na'urori na gargajiya na iya zama kyakkyawan zaɓi a wasu lokuta.Ba kamar ajiyar baturi ba, kawai kuna buƙatar janareta guda ɗaya don dawo da wutar lantarki a cikin katsewa, wanda ke kawo ƙasa da farashi na gaba.Bugu da kari, janareta na jiran aiki na iya dadewa fiye da tsarin ajiyar baturi a cikin zama guda.A sakamakon haka, za su kasance mafi aminci fare idan wutar lantarki ta ƙare na kwanaki a lokaci guda.

madadin baturi don kwamfuta


Lokacin aikawa: Juni-07-2022